User Info News
No avatar ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เมษายน 20, 2021, 07:49:18 AM
ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็ปบอร์ดน่ะครับทุกคน
ถ้าจะใช้งานเว็ปบอร์ดต้องสมัครสมาชิกก่อนน่ะครับ

+  บริษัท อุดร มาสเตอร์เทค จำกัด ( Udon Mastertech Co., Ltd. )
|-+  Udon Mastertech Co., Ltd.
| |-+  ข่าวสารจากทีมงาน
| | |-+  อยากร่วมงานกับ UMT
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากร่วมงานกับ UMT  (อ่าน 2407 ครั้ง)
watcharaphol_mee
พนักงานรายวัน
*

อยากร่วมงานกับ UMT
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:24:48 PM »

สวัสดีครับ...ผมอยากสอบถามเรื่องเกี่ยวกับการขอร่วมงานและขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมพัฒนา Udonmastertech คือตอนนี้ผมทำงานที่บริษัท Mektec ครับ..ร่วมงานมากับ Mektec ตอนนี้ก็ 6 ปีแล้ว ผมเป็น Technician ด้าน Back Process ณ เวลานี้ผมสังกัด Test Engineering Department เมื่อก่อนนี้อยู่ที่ MMCT2 แต่ตอนนี้กลับมาอยู่ที่ MMCT1 แล้ว ที่ผมอยากร่วมงานกับ UMT ด้วยเหตุผลที่ว่า ผมเป็นคนภูมิลำเนา อ.หนองหาน อยากกลับไปอยู่บ้านเกิด และสาเหตุที่อยากกลับไปทำงานที่บ้านเกิด หลักๆแล้วคืออยากกลับไปดูแลครอบครัว 1.ลูกชายผมกำลังจะเข้าโรงเรียนอนุบาล 2.ภรรยากำลังท้องลูกคนที่ 2  3.ตอนนี้แม่มีอายุ 69 ปีแล้ว ( พ่อเสียแล้ว ) ผมคิดว่าผมอยากจะทำงานที่บ้านและจะได้ดูแลครอบครัวได้ด้วย
ประสบการณ์การทำงานของผม..
1.สามารถดูแล ซ่อมแซม  Machine Tester และ Fixture Test ได้หลายชนิด
- Agilent Tester
- Okano Tester  ( UMT ก็ใช้อยู่ซึ่งผมเป็นคนส่งจาก MMCT2 ไป UMT จาก พี่ กฤษณพร )
- TRI Tester ( ได้ไปสอน Technicians ที่ UME ในการใช้และแก้ปัญหา Machine,และส่งไปยัง UMT จาก MMCT2 )
- Hioki Tester
2.สามารถดูแล ซ่อมแซม Machine Camalot Xyflexpro ที่ใช้ใน Process Under Fill  ( ดูแล 5 ปีเต็ม )
3.สามารถดูแล ซ่อมแซม Machine ใน Process Bending
4.สามารถดูแล ซ่อมแซม Machine Phoenix X-ray ( ในตอนนี้เป็นคนเดียวที่ Support Machine ประเภทนี้อยู่ )
5.สามารถดูแล ซ่อมแซม Machine Cleaning
6.เคยดูแลและซ่อมแซม SMT,Bonder,Reflow และ Machine all in Front Process
7.สามารถซ่อมแซม ดูแล Computer ได้ ( Setup Windows,Internet,Ghost,สามารถทำให้ PC ที่เคยผ่านการใช้งานมาแล้วกลับมาใช้งานได้ใหม่โดยที่ไม่ต้องทำการลง Windows ใหม่ ( Ghost & Acronis )
8.สามารถดูแล ซ่อมแซม HP Tester ที่ใช้ Test Test Product ของ TI ที่ทาง UMT ผลิตอยู่
...สุดท้ายนี้ ถ้าทาง UMT ได้ให้ผมได้ทดสอบความสามารถหรือให้ทำการทดสอบในการคัดเลือกเพื่อร่วมงาน กระผมจะขอทำให้ดีที่สุด และจะทำงานอย่างมืออาชีพมากที่สุด และจะไม่ทำให้ทาง บริษัทผิดหวังในตัวผม เพื่อให้องค์กรที่ผมอยู่มีความเจริญเติบโตขึ้นถึงที่สุด........ขอบพระคุณมากครับ...

วัชรพล วงศ์โคตร
                              084-5451291,081-7038755
                            3/1 หมู่ 12 ต.เชียงรากน้อย อ.บางปะอิน จ.อยุธยา 13180

หน้า: [1] พิมพ์